พิธีเปิดโครงการฝึกอบรมภาษาอังกฤษ The English Course For Hanuman Guardian Ex 2020 เมื่อวันที่ 7 ม.ค 63 เวลา 1300 พ.อ.สมภพ ภาระเวช ผบ.ร.23 ให้การต้อนรับ พล.ต.กิตติศักดิ์ บุญพระธรรมชัย ผบ.พล.ร.6 ในโอกาสเดินทางมาเป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมภาษาอังกฤษ The English Course For Hanuman Guardian Ex 2020 และได้พบปะคณะอาจารย์ชาวไทย-ต่างชาติ พร้อมกล่าวให้กำลังใจผู้เข้ารับการอบรม ณ สโมสรกรมทหารราบที่ 23 ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ ต.โพธิ์กลาง อ.เมือง จ.นครราชสีมา
![](http://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2020/01/82260368_868523090233836_607875929812762624_n.jpg)
![](http://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2020/01/81348757_868523230233822_4857156821166587904_n.jpg)
![](http://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2020/01/81732044_868523120233833_5551499578043269120_n.jpg)
![](http://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2020/01/82259703_868523060233839_5431181704242921472_n.jpg)