” ห่างๆ อย่างห่วงๆ ณ กองพันสุรินทร์ “
![](https://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2021/11/257725655_1345455812540559_8861037872298784201_n-1024x682.jpg)
เมื่อ 15 พ.ย. 64 พ.อ.ธนาธิป เรียงอิศราง ผบ.ร.23 ตรวจเยี่ยมการฝึกทหารใหม่ ร.23 พัน.3 จ.สุรินทร์ ทหารใหม่หน่วยนี้มาจาก จ.สุรินทร์และ จ.ศรีสะเกษ สังเกตกริยาท่าทาง แววตา การตอบคำถามต่างๆ เห็นรอยยิ้มครูและทหารใหม่ภายใต้หน้ากากอนามัย มีความสุขกันดี ทหารใหม่กินอิ่ม นอนหลับ ขับถ่ายปกติ ไม่เจ็บไม่ป่วย ผู้ปกครอง ญาติๆ ไม่ต้องห่วงทหารใหม่ สบายใจได้ ทหารใหม่อยู่กับเราแล้ว เราจะดูแลให้ดีที่สุดเหมือนลูกหลานเหมือนคนในครอบครัวเดียวกัน “ครอบครัวกองทัพบก”