พ.อ.ธนาธิป เรียงอิศราง ผบ.ร.23
มอบรางวัลเรียนดีให้กับบุตรของกำลังพล
![](https://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2021/11/714513-1024x768.jpg)
พ.อ.ธนาธิป เรียงอิศราง ผบ.ร.23
มอบรางวัลเรียนดีให้กับบุตรของกำลังพล จำนวน 1 คน คือ นายพัฒน์ปิติ เนียมหอมเตชะกูล นักเรียนชั้น ม.4 รร.สุรธรรมพิทักษ์
ซึ่งมีผลการเรียนดีเลิศ
(เกรดเฉลี่ย 4.00) เพื่อส่งเสริม และเป็นขวัญกำลังใจในการศึกษาเล่าเรียน ให้เป็นแบบอย่างแก่บุตรกำลังพลอื่น ในเรื่องของความขยันหมั่นเพียร ตั้งใจศึกษาเล่าเรียน โดยมีครอบครัว เอาใจใส่ดูแลการเรียนของบุตร
![](https://23reg.army2.mi.th/wp-content/uploads/2021/11/714514-1024x768.jpg)